Nana Flyff
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Nana Flyff

แหล่งชุมนุมของชาวนะนา

You are not connected. Please login or register

อยากจะรู้ว่า ระบบลานประลองมีไว้ทำไรหรอครับ

5 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

nostoptos

คือ ลานประลองเนี้ย มัน เอาไว้ประลอง กันใช่ปะครับ
ใครเจ๋งกว่า ก็อยู่ที่เทคนิกการเล่น และของที่ใส่อะนะ
แล้ว พวกที่ โดน ตี ตายในลานบางคน ต้องมาโวยวาย ด่า คนอื่นด้วยอะ
ชอบมาว่า แบบ ว่า กูไปทำไรให้มึง อะไรอย่างนี้อะนะคับ
ผมอยากจะรู้ว่า ลานประลอง มีไว้ สู้กัน ตี กัน คนไม่สู้ไม่ตี มันจะลงไปทำไมครับ
ถ้าจะลงไป ยืนคุยกัน ไปคุย ในเมืองไม่ดีกว่าหรอ
ผมว่า พี่GM น่าจะตั้งกฎ นะ ว่า ลานประลอง สามารถตี กันได้ ไม่ว่าด้วย สกิลใดๆ
หรือ การเล่นในรูปแบบ ไหนๆ นะคับ เพราะ พวกที่ มีอำนาจใหญ่โตเนี้ย
ไปตีเค้าไม่ได้เลยอะ โดนด่า ตลอด แล้วก็ นะครับ พี่ ไอเรื่อง ที่เรียกว่า เกรียนขอบลาน มันก็น่าจะเป็นเทคนิค การเล่นของเค้าอะนะครับ คงไม่ใช่การเกรียนอะไรหรอกนะ ทางที่ด๊ ลานประลองมีไว้ประลอง ใครจะตียังไง มีเทคนิคยังไง เค้าก็เอามาใช้กันทั้งนั้น พี่ ตั้งไปเลยซิครับว่า ลานมีไว้ประลอง ถ้าไม่เต็มใจให้คนอื่นตีก็อย่าลงไป
และก็สามารคใช้เทค นิคการเล่นของผู้เล่นแต่ละคน เล่นได้ ตามสบาย
*ขอแนะนำ ผู้เล่นที่ชอบ แบบว่า ไปยืนสนทนากันในลานอะคับ
ออกมาคุยกันข้างนอกเถอะนะ เวลาคนอื่น เค้าจะไป มันส์กันในลาน
เค้าต้องคอยระวังไม่ให้โดนพวกคุณด้วยอะนะครับ

*ขอขอบคุณ ที่รับฟังนะครับ ผู้ดูแลบอร์ด ถ้ามันฟังดูเเล้ว สมควรก็ช่วยหน่อยนะ
แต่ถ้าไม่สมควรก็ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณมากๆ

Thelnw

Thelnw

nostoptos พิมพ์ว่า:คือ ลานประลองเนี้ย มัน เอาไว้ประลอง กันใช่ปะครับ
ใครเจ๋งกว่า ก็อยู่ที่เทคนิกการเล่น และของที่ใส่อะนะ
แล้ว พวกที่ โดน ตี ตายในลานบางคน ต้องมาโวยวาย ด่า คนอื่นด้วยอะ
ชอบมาว่า แบบ ว่า กูไปทำไรให้มึง อะไรอย่างนี้อะนะคับ
ผมอยากจะรู้ว่า ลานประลอง มีไว้ สู้กัน ตี กัน คนไม่สู้ไม่ตี มันจะลงไปทำไมครับ
ถ้าจะลงไป ยืนคุยกัน ไปคุย ในเมืองไม่ดีกว่าหรอ
ผมว่า พี่GM น่าจะตั้งกฎ นะ ว่า ลานประลอง สามารถตี กันได้ ไม่ว่าด้วย สกิลใดๆ
หรือ การเล่นในรูปแบบ ไหนๆ นะคับ เพราะ พวกที่ มีอำนาจใหญ่โตเนี้ย
ไปตีเค้าไม่ได้เลยอะ โดนด่า ตลอด แล้วก็ นะครับ พี่ ไอเรื่อง ที่เรียกว่า เกรียนขอบลาน มันก็น่าจะเป็นเทคนิค การเล่นของเค้าอะนะครับ คงไม่ใช่การเกรียนอะไรหรอกนะ ทางที่ด๊ ลานประลองมีไว้ประลอง ใครจะตียังไง มีเทคนิคยังไง เค้าก็เอามาใช้กันทั้งนั้น พี่ ตั้งไปเลยซิครับว่า ลานมีไว้ประลอง ถ้าไม่เต็มใจให้คนอื่นตีก็อย่าลงไป
และก็สามารคใช้เทค นิคการเล่นของผู้เล่นแต่ละคน เล่นได้ ตามสบาย
*ขอแนะนำ ผู้เล่นที่ชอบ แบบว่า ไปยืนสนทนากันในลานอะคับ
ออกมาคุยกันข้างนอกเถอะนะ เวลาคนอื่น เค้าจะไป มันส์กันในลาน
เค้าต้องคอยระวังไม่ให้โดนพวกคุณด้วยอะนะครับ

*ขอขอบคุณ ที่รับฟังนะครับ ผู้ดูแลบอร์ด ถ้ามันฟังดูเเล้ว สมควรก็ช่วยหน่อยนะ
แต่ถ้าไม่สมควรก็ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณมากๆ

งั้นคุณคงคือ1ในเกรียนขอบลานใช่แน่นอน ลานประลองไว้ประลองกันมันก็ถูกแต่ถามหน่อยคุณกล้าที่จะไปสู้กันตรงๆซึ้งๆหน้ากับเขาไหม คุณดีแต่ยืนขอบลานรอเขาไม่ระวังตัวก็ไปตีเขา อย่างงี้หรอที่เรียกว่าประลองฝีมือ การจะประลองฝีมือต้องเป็นการยอมรับของทั้งสองฝ่ายว่าโอเคตีได้นะ นี้คือการประลองแบบมีมารยาท ส่วนที่คุณๆๆทำกันมันแบบเกรียน คอยยืนแอบอยุ่ขอบลานเวลาใครไมไ่ด้สนใจก็ไปตี เเล้วก็หนีออกขอบลาน ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่เรียกว่าเกรียนละเรียกว่าไรหรอ เป็นเต่าหดหัวอ่ะไม่กล้าจะประลองซึ้งๆหน้า คอยรอบกัดทำร้ายคนอื่น

http://www.tempf.com/my.php?id=7729

Admin

Admin

ในเมื่ออยู่ในลานแล้ว คุณก็คือนักสู้ที่พร้อมจะสู้ทุกเมื่อเพราะฉะนั้น

ไม่มีกฎเกณ ใดใดทั้งสิ้นเมื่ออยู่ลานประลอง

http://nanaflyff.bestgoo.com

Lollipop

Lollipop

Admin พิมพ์ว่า:ในเมื่ออยู่ในลานแล้ว คุณก็คือนักสู้ที่พร้อมจะสู้ทุกเมื่อเพราะฉะนั้น

ไม่มีกฎเกณ ใดใดทั้งสิ้นเมื่ออยู่ลานประลอง

*0*

achariya88

ผม อยากบอก ไอ้ ขอบลานเขาเรียกเกรียนครับ
ทำไมต้องไป ยืนกลางลาน นะเหรอ เทพๆเขายืน ยัน ส่วนเกรียนก็ยืนขอบไป
เข้าไปดีๆ ไม่มีคนว่าแต่เข้าไปค่าแล้ววิ่งออกมา เขาเรียกเกรียน(กวนTeen)
ไม่อยากตอบมากกว่านี้ละ ลองคิด ดู
ผทก็อยากรู้ เข้าไปเฉยๆ ไคร จะทำ อะรไหม๋ถ้าไม่ไปทำเขาก่อน
ถ้าอยากค่าจริงๆ ก็ขอดวลเลยสิ แฟๆ
ไม่เห็นจะต้องเกรียนขอบลานเลย
อีกอยาก มันจะกีดขวางการค่าของคุณๆมากเหรอ ขวางจน ค่าคนที่ต้องการมากเลยเหรอ แล้วคุณไช้ สกิวตีทีเดียว ตายทุกคนเลยเหรอ
หรือคุนใช้ สกิวหมู่แล้วแรงสุดในการค่าเหรอ(สังหารหมู่)
ถ้าอยากค่าก็ค่าแฟๆ อย่าไปขอบลาน
ส่วนถ้าว่าการวิ่งเข้าวิ่งออก ขอบลายว่าเทคนิค นั่นก็แล้วแต่บุกคล แต่ ส่วนไหญ่ ที่เล่นนานๆ ก็มักจะเรียก การกระทำนี้ ว่าเกรียนนะครับ (เข้าใจซะ)
ไครอยากดวลก็ดวนไป คนจะคุยก็คุย ไปสิ หนักตรงไหนมากมาย
แล้วไปคุยทำไมไนเมืองมันแลค คุยที่ลาน ไม่ได้รึไง

จากผมฝากมาตอบ.....เป๊าะ
หากไม่ถูกไจก็ขอโทษแต่ให้รับรู้ไหม่ไว้นะว่าอย่าทำเลยขอบลานเขาว่าไม่เก่งจริง
(อันที่จริงผมก็ไม่เก่งนะแต่ไม่กรียนขอบลาน)

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]